ความแตกต่างระหว่าง XFP, SFP และ SFP +

ความแตกต่างหลัก: SFP, SFP + และ XFP ทั้งหมดอ้างอิงถึงประเภทของตัวรับส่งสัญญาณที่เสียบเข้ากับพอร์ตพิเศษบนสวิตช์หรืออุปกรณ์เครือข่ายบางอย่าง ตัวรับส่งสัญญาณเหล่านี้ใช้ในด้านการสื่อสารโทรคมนาคมและการสื่อสารข้อมูล XFP ย่อมาจากฟอร์มแฟคเตอร์ขนาดเล็ก 10 กิกะบิตที่เสียบได้ พวกเขามักจะทำงานที่ความยาวคลื่นแสง (สี) ของ 850nm, 1310nm หรือ 1550nm XFP เป็นไปตามข้อตกลงที่เรียกว่าข้อตกลง XFP MSA ข้อกำหนดคุณสมบัติของโปรโตคอล SFP ขึ้นอยู่กับ IEEE802.3, SFF-8472 โมดูล SFP + มีขนาดเล็กกว่า XFP ตัวรับส่งสัญญาณไฟเบอร์ SFP + สอดคล้องกับโปรโตคอลตาม IEEE 802.3ae, SFF-8431 และ SFF-8432

XFP (10 กิกะบิตฟอร์มแฟคเตอร์ขนาดเล็กที่เสียบได้) เป็นมาตรฐานสำหรับเครื่องรับส่งสัญญาณ เครื่องรับส่งสัญญาณประเภทนี้ไม่ได้ขึ้นอยู่กับโปรโตคอล โดยทั่วไปจะทำงานที่ความยาวคลื่นแสงที่สอดคล้องกับ 850nm, 1310nm หรือ 1550nm โมดูลที่เป็นของ XFP สามารถสลับเปลี่ยนได้อย่างรวดเร็วซึ่งหมายความว่าฟังก์ชั่นการเปลี่ยนส่วนประกอบของระบบคอมพิวเตอร์สามารถทำได้โดยไม่ต้องปิดระบบ ข้อกำหนดของ XPF ได้รับการพัฒนาโดย XFP Multi Source Agreement Group

“ SFP” ย่อมาจาก“ Small Form-factor Pluggable” ส่วนใหญ่จะใช้สำหรับ Fast Ethernet ของแอพพลิเคชั่น Gigabit Ethernet สามารถรองรับความเร็วได้สูงสุด 4.25 Gbps มันเชื่อมต่อกับเมนบอร์ดอุปกรณ์เครือข่าย (สำหรับสวิตช์เราเตอร์ตัวแปลงสื่อหรืออุปกรณ์ที่คล้ายกัน) กับสายเคเบิลใยแก้วนำแสงหรือทองแดง มันถูกระบุโดยข้อตกลงตัวรับส่งสัญญาณ SFP หลายแหล่ง

SFP + สามารถเรียกได้ว่าเป็นการขยายมาตรฐาน SFP มีความสามารถในการรองรับความเร็ว 10 Gbps หรือสูงกว่าไฟเบอร์ กลุ่มผลิตภัณฑ์ SFP + ประกอบด้วยกรงตัวเชื่อมต่อและชุดสายเคเบิลทองแดง นอกจากนี้ยังคล้ายกับข้อกำหนดด้านประสิทธิภาพของ SFF-8431 และรองรับ 8G Fibre Channel และ 10G Ethernet SPF + มาพร้อมกับข้อดีต่าง ๆ มันเป็นแพ็คเกจแฟคเตอร์ที่มีขนาดกะทัดรัดกว่า XFP ค่าใช้จ่ายของ SFP + ยังน้อยกว่าค่า XFP

เปรียบเทียบระหว่าง XFP, SFP และ SFP +:

XFP

SFP

SFP +

หมายถึง

10 กิกะบิตฟอร์มแฟคเตอร์ขนาดเล็กที่เสียบได้

แบบเสียบปัจจัยขนาดเล็ก

ฟอร์มแฟคเตอร์ขนาดเล็กแบบเสียบได้และแบบฟอร์มมาตรฐาน

อัตราการส่งข้อมูล

10 กรัม

155M / 622m /

1.25G /

2.5G / 3G /

4.25G

6G / 8.5G / 10G

ข้อตกลงและเงื่อนไข

เส้นใยคู่

เส้นใยเดี่ยว / WDM

CWDM

DWDM

เส้นใยคู่

เส้นใยเดี่ยว / WDM

CWDM

DWDM

เส้นใยคู่

เส้นใยเดี่ยว / WDM

CWDM

DWDM

ระยะทาง

220m / 300m /

2 กม / 10km /

20km / 40km /

60km / 80km /

120km

300/2 กม /

10km / 15km /

20km / 40km /

60km / 80km /

100km / 120km /

150 กิโลเมตร

220m / 300m /

2 กม / 10km /

20km / 40km /

60km / 80km

ความยาวคลื่น

850nm / 1310nm / 1550nm

1270nm / 1330nm

1270nm-1610nm

ITU17 ~ ITU61

850nm / 1310nm / 1550nm

1310nm / 1490nm / 1550nm

1270nm-1610nm

ITU17 ~ ITU61

220m / 300m /

2 กม / 10km /

20km / 40km /

60km / 80km /

120km

(ตารางถูกนำมาจาก sopto.com)

แนะนำ

บทความที่เกี่ยวข้อง

  • การเปรียบเทียบความนิยม: ความแตกต่างระหว่างเรื้อรังและเฉียบพลัน

    ความแตกต่างระหว่างเรื้อรังและเฉียบพลัน

    ความแตกต่างที่สำคัญ: ในแง่ของยาผู้คนมักจะสับสนระหว่างเงื่อนไข 'เรื้อรัง' และ 'เฉียบพลัน' คำว่า 'เรื้อรัง' หมายถึงโรคเหล่านั้นซึ่งมีเงื่อนไขและติดทนนานตลอดช่วงชีวิต ในขณะที่ 'เฉียบพลัน' หมายถึงความเจ็บปวดที่รุนแรงและรุนแรงซึ่งกินเวลาระยะเวลาสั้น ๆ โรคเรื้อรังไม่แสดงอาการใด ๆ ในระยะก่อนหน้า ดังนั้นคนมักจะไม่ตระหนักถึงโรคเหล่านี้ เหล่านี้เป็นโรคชนิดช้าและค่อยเป็นค่อยไปซึ่งทำลายการทำงานของร่างกายภายในและส่งผลกระทบต่องานประจำ ข้อเสียเปรียบที่ใหญ่ที่สุดของโรคเหล่านี้คือถ้าพวกเขาเกิดขึ้นเพียงครั้งเดียวพวกเขาจะไม่สามารถรักษาให้หายได้ง่าย ๆ เพราะพวกมันอยู่เป็นเวลานานอาจจะ
  • การเปรียบเทียบความนิยม: ความแตกต่างระหว่างพวงมาลัยเพาเวอร์และพวงมาลัยไฮดรอลิก

    ความแตกต่างระหว่างพวงมาลัยเพาเวอร์และพวงมาลัยไฮดรอลิก

    ความแตกต่างที่สำคัญ: พวงมาลัยพาวเวอร์เป็นระบบที่ช่วยในการพวงมาลัยโดยใช้แหล่งพลังงานบางส่วน พวงมาลัยพาวเวอร์ไฮดรอลิกเป็นพวงมาลัยเพาเวอร์ชนิดหนึ่งซึ่งระบบไฮดรอลิกที่ใช้น้ำมันไฮดรอลิกอัดความดันช่วยในการบังคับพวงมาลัยของยานพาหนะ การบังคับเลี้ยวหมายถึงการนำทางล้อไปยังทิศทางที่ต้องการ คุณต้องคุ้นเคยกับระบบบังคับเลี้ยวของรถยนต์ ผู้ขับขี่ใช้พวงมาลัยเพื่อควบคุมเส้นทางที่ล้อหมุน พวงมาลัยพาวเวอร์เป็นระบบที่ช่วยในการบังคับพวงมาลัยโดยใช้แหล่งพลังงานบางอย่าง การบังคับเลี้ยวแบบแมนนวลนั้นแตกต่างกันอย่างสิ้นเชิงกับการบังคับเลี้ยวแบบบังคับเลี้ยว อย่างไรก็ตามวันนี้รถส่วนใหญ่มีระบบพวงมาลัยเพาเวอร์ เมื่อเราพูดถึงพว
  • การเปรียบเทียบความนิยม: ความแตกต่างระหว่างเงินและรายได้

    ความแตกต่างระหว่างเงินและรายได้

    ความแตกต่างหลัก: เงินเป็นแนวคิดที่จับต้องไม่ได้ซึ่งหมายความว่าไม่สามารถสัมผัสได้มันไม่สามารถดมกลิ่นได้ อย่างไรก็ตามมันสามารถเห็นได้ในแง่ของตัวเลข เงินมีคุณสมบัติบางอย่างเช่นต้องเป็นสื่อกลางในการแลกเปลี่ยน หน่วยของบัญชี เก็บค่า; และเป็นครั้งคราวในอดีตที่ผ่านมาเป็นมาตรฐานการชำระเงินรอการตัดบัญชี รายได้หมายถึงโอกาสในการบริโภคและการออมที่ได้รับหลังจากหักค่าใช้จ่ายที่จำเป็นทั้งหมด เงินที่ถูกบันทึกหลังจากหักค่าใช้จ่ายทั้งหมดถือเป็นรายได้ เงินและรายได้เป็นคำที่แตกต่างกันสองคำที่อ้างถึงสองสิ่งที่แตกต่างกัน เงินถือเป็นแนวคิดที่ไม่มีตัวตนที่สามารถมองเห็นได้ในตัวเลขเท่านั้น รายได้คือจำนวนเงินที่บุคคลมีการ
  • การเปรียบเทียบความนิยม: ความแตกต่างระหว่าง Agent และ Broker

    ความแตกต่างระหว่าง Agent และ Broker

    ความแตกต่างที่สำคัญ: ตัวแทนแสดงถึง บริษัท คือการทำธุรกรรมใด ๆ และทั้งหมด โบรกเกอร์เป็นตัวแทนของลูกค้าในแต่ละธุรกรรม ทั้งตัวแทนและนายหน้ามีหน้าที่รวบรวมผู้ซื้อและผู้ขาย พวกเขาทำหน้าที่เป็นคนกลางและรับผิดชอบในการอำนวยความสะดวกในการทำธุรกรรม พวกเขายังรับผิดชอบในการรักษากระแสข้อมูลระหว่างลูกค้าและ บริษัท พวกเขาอาจเป็นตัวแทนประกันภัย / นายหน้าตัวแทนอสังหาริมทรัพย์ / นายหน้า ฯลฯ พวกเขาจะต้องมีใบรับรองและใบอนุญาตอนุญาตให้ทำงานเป็นมืออาชีพในสาขาของตน อย่างไรก็ตามความแตกต่างที่สำคัญระหว่างพวกเขาคือตัวแทนส่วนใหญ่รู้จักกันเพื่อเป็นตัวแทนของ บริษัท ในการทำธุรกรรมในขณะที่โบรกเกอร์ส่วนใหญ่พบว่าเป็นตัวแทนของล
  • การเปรียบเทียบความนิยม: ความแตกต่างระหว่างโรงเรียนประจำกับโรงเรียนวัน

    ความแตกต่างระหว่างโรงเรียนประจำกับโรงเรียนวัน

    ความแตกต่างหลัก: โรงเรียนเป็นสถาบันการศึกษาที่มีเป้าหมายเพื่อสอนนักเรียน โรงเรียนวันเป็นโรงเรียนปกติที่นักเรียนเข้าร่วมในระหว่างวัน หลังจากเรียนจบนักเรียนจะกลับไปที่บ้านเพื่อกลับในวันถัดไป ในขณะที่โรงเรียนประจำเป็นที่ที่นักเรียนใช้ชีวิตและเรียนรู้ โรงเรียนคือสถาบันการศึกษาใด ๆ ที่มีเป้าหมายเพื่อสอนนักเรียน โรงเรียนมักมีโครงสร้างพร้อมเวลาที่กำหนดสำหรับแต่ละกิจกรรมและวิชา พวกเขามักจะรวมถึงวิชาแบบดั้งเดิมเช่นภาษาอังกฤษคณิตศาสตร์ประวัติศาสตร์ภูมิศาสตร์ศิลปะดนตรี ฯลฯ รวมถึงกีฬาทีมสโมสร ฯลฯ วัตถุประสงค์หลักของโรงเรียนคือการจัดให้มีโครงสร้างที่นักเรียนสามารถเรียนรู้ โรงเรียนแบ่งออกเป็นโรงเรียนระดับประ
  • การเปรียบเทียบความนิยม: ความแตกต่างระหว่างซุปเปอร์โนวากับหลุมดำ

    ความแตกต่างระหว่างซุปเปอร์โนวากับหลุมดำ

    ความแตกต่างหลัก: ซุปเปอร์โนวาเป็นรูปพหูพจน์ของซุปเปอร์โนวา ดาวฤกษ์ที่สว่างจ้าซึ่งส่งสัญญาณการเริ่มต้นของจุดจบเรียกว่าซุปเปอร์โนวา หลุมดำเป็นวัตถุที่มีสนามความโน้มถ่วงซึ่งแรงโน้มถ่วงมีความเข้มมากจนไม่มีแม้แต่แสงสามารถหลบหนีได้ 'Supernovae' เป็นรูปแบบพหูพจน์ของซูเปอร์โนวา ซุปเปอร์โนวามากหรือน้อยเป็นดาวระเบิด ซูเปอร์โนวาในประโยคง่ายๆเป็นขั้นตอนสุดท้ายของชีวิตของดาว โดยทั่วไปมันเป็นขั้นตอนเมื่อดาวถูกทำลายอย่างสมบูรณ์เพราะมันไม่สามารถรักษาแรงโน้มถ่วงได้อีกต่อไป เมื่อซูเปอร์โนวาขึ้นไปในเปลวเพลิงหลุมดำจะถูกสร้างขึ้น หลุมดำเป็นวัตถุที่มีสนามความโน้มถ่วงซึ่งแรงโน้มถ่วงมีความเข้มมากจนไม่มีแม้แต่แ
  • การเปรียบเทียบความนิยม: ความแตกต่างระหว่างจำนวนเต็มและจำนวน

    ความแตกต่างระหว่างจำนวนเต็มและจำนวน

    Key Difference: จำนวนเต็มหมายถึงจำนวนเต็มหมายความว่ามันไม่ได้อยู่ในรูปของเศษส่วน จำนวนเต็มประกอบด้วยจำนวนเต็มรวมถึงสิ่งที่ตรงกันข้าม ตัวเลขสามารถอธิบายได้ว่าเป็นค่าทางคณิตศาสตร์ที่แสดงผ่านคำสัญลักษณ์หรือตัวเลข ตัวเลขเหล่านี้ใช้เพื่อแสดงปริมาณเฉพาะ หมายเลขโดยทั่วไปใช้สำหรับการวัดการติดฉลากและการสั่งซื้อ จำนวนเต็มสามารถอธิบายได้ว่าเป็นจำนวนเต็มหมายความว่าพวกเขาไม่มีส่วนที่เป็นเศษส่วนใด ๆ จำนวนเต็มรวมถึงจำนวนลบ มันเป็นสิ่งสำคัญที่จะกล่าวถึงว่า 0 รวมอยู่ในรายการจำนวนเต็ม ซีโร่ถือเป็นความเป็นกลางซึ่งหมายความว่ามันจะไม่เป็นลบหรือบวก หากตัวเลขถูกเขียนเป็นทศนิยมหรือเศษส่วนตัวอย่างเช่น –8.00 และ 12/2 ทั
  • การเปรียบเทียบความนิยม: ความแตกต่างระหว่างกระเบื้อง Vitrified และ Semi Vitrified Tiles

    ความแตกต่างระหว่างกระเบื้อง Vitrified และ Semi Vitrified Tiles

    ความแตกต่างที่สำคัญ: กระเบื้อง Vitrified มีคุณสมบัติของการกักเก็บน้ำน้อยและกระเบื้องเหล่านี้เป็นที่นิยมสำหรับความแข็งแรงและความต้านทานที่ดีสำหรับคราบ กระเบื้องเหล่านี้ทำโดยกระบวนการ vitrification และนั่นคือเหตุผลที่พวกเขาถูกเรียกว่ากระเบื้อง vitrified กระเบื้องกึ่ง vitrified เป็นกระเบื้อง vitrified และการดูดซับน้ำของกระเบื้องเหล่านี้ประมาณ 0.5 ถึง 3 เปอร์เซ็นต์ของน้ำหนักของพวกเขา คุณเข้าไปที่บ้านเพื่อนของคุณและรู้สึกทึ่งกับกระเบื้องปูพื้น พวกมันเปล่งประกายราวกับแก้วและคุณแค่คิดว่ากระเบื้องเหล่านี้สวยงามเพียงใดที่ทำให้บ้านของเพื่อนคุณดูดี ส่วนใหญ่จะใช้กระเบื้องเพื่อการตกแต่ง มีตัวเลือกมากมายในตล
  • การเปรียบเทียบความนิยม: ความแตกต่างระหว่าง LG Optimus L7 II Dual และ Nokia Lumia 620

    ความแตกต่างระหว่าง LG Optimus L7 II Dual และ Nokia Lumia 620

    ข้อแตกต่างที่สำคัญ: LG Optimus L7 II Dual เป็นโทรศัพท์ระดับกลางจาก LG โทรศัพท์เป็นโทรศัพท์สองซิม อุปกรณ์มีหน้าจอ IPS LCD 4.3 นิ้วหน้าจอสัมผัสแบบ capacitive ที่มีความละเอียด 480 x 800 พิกเซล มันทำงานบน Android v 4.1.2 (JellyBean) ซึ่งได้รับการสนับสนุนโดยหน่วยประมวลผล Dual-Core Qualcomm MSM8225 Snapdragon 1.0 GHz และ RAM 768 MB หนึ่งในสมาร์ทโฟนรุ่นใหม่ล่าสุดภายใต้แบรนด์คือ Nokia Lumia 620 Nokia Lumia 620 มุ่งเป้าไปที่ผู้ซื้อระดับเริ่มต้นที่ต้องการลองใช้ Windows Phone 8 แต่ไม่สา

ตัวเลือกของบรรณาธิการ

ความแตกต่างระหว่าง LAN และ Wi-Fi

ความแตกต่างที่สำคัญ: LAN ย่อมาจาก Local Area Network เป็นเครือข่ายการสื่อสารข้อมูลชนิดหนึ่งซึ่งมีข้อ จำกัด ในขอบเขตทางภูมิศาสตร์ ใน LAN อุปกรณ์จะสื่อสารผ่านช่องทางการสื่อสารทั่วไป (ใช้สาย / ไร้สาย) เพื่อให้ได้อัตราการส่งข้อมูลปานกลาง Wi-Fi หมายถึง "Wireless Fidelity" อนุญาตให้คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์อื่น ๆ เชื่อมต่อกับอินเทอร์เน็ตในบริเวณใกล้เคียงกับจุดเชื่อมต่อ Wi-Fi เป็นของประเภทย่อยของ LAN ไร้สาย เป็นชื่อที่ใช้แสดงถึงการทำงานร่วมกันของผลิตภัณฑ์ LAN ไร้สาย LAN ย่อมาจาก Local Area Network เป็นเครือข่ายการสื่อสารข้อมูลชนิดหนึ่งที่เชื่อมต่อคอมพิวเตอร์ภายในพื้นที่ขนาดเล็กเช่นบ้านสำนักงานโร